chuyên văn (2010-2013)
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của tập thể lớp chuyên văn ( 2010-2013)- THPT chuyên nguyễn Huệ

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Gió... Đề nghị đóng góp ý tưởng để viết tiếp

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
thanh chocolate
Thành viên mới
Thành viên mới
thanh chocolate

Gió... Đề nghị đóng góp ý tưởng để viết tiếp Empty
Bài gửiTiêu đề: Gió... Đề nghị đóng góp ý tưởng để viết tiếp   Gió... Đề nghị đóng góp ý tưởng để viết tiếp Icon_minitimeWed Mar 23, 2011 9:27 pm

Tôi nghe trong hơi thở lạo xạo mùi của gió…
Chẳng hiểu sao tôi lại dành một tình yêu đặc biệt cho những ngày dông bão, tôi yêu cái khối mù mịt đen xám vần vũ bầu trời, yêu những con rắn vàng điên cuồng rạch xé, cố thoát khỏi đầm lầy u tối, yêu cả cái âm thanh giận dữ của tạo hóa, nhưng yêu nhất vẫn là gió.
Không phải làn gió heo may dịu dàng lướt qua, mơn man ve vuốt vạn vật, chẳng phải con gió Đông bước qua lạnh lùng, phả cái hơi thở ảm đạm lạnh lẽo vào thế gian, gió của tôi là gió của bão dông, gió mạnh mẽ, xoáy vào nhau thành những con lốc trên không trung khiến cả những cây đại thụ cũng phải rùng mình sợ hãi, rào rào trút xuống nhân gian mưa xanh, mưa vàng, gió điên cuồng, lại lao xuống thấp, xới tung thảm xanh bạt ngàn, tốc chúng lên, đuổi chúng sợ hãi bỏ chạy như lũ cừu non trước đàn chó sói, gió cuốn bụi thành những đám mây mờ ảo lửng lơ rồi đùng một cái, táp vào mặt người đối diện, và chính lúc ấy, tôi nghe trong hơi thở lạo xạo mùi của gió, mùi của gió rát bỏng, đau đớn, mùi của gió mang theo cả âm thanh của bụi, của cây, của cả bàn tay vô hình đang khuấy đảo đất trời.
Lạo xạo… Lạo xạo… Hơi gió vương trên da thịt, nghe đau rát…
Và mưa xuống, ồ ạt như trút lũ, không báo trước, cuốn đi cái đau rát của gió, để mang đến cái đau nhói của ngàn vạn mũi kim châm
Hôm nay. Lòng tôi gợn gió, làn heo may dịu dàng. Đê mê. Say sưa. Du dương. Gió lướt qua tim tôi, nhẹ nhàng, dường như mở ra cánh cửa nào tôi đã đóng. Luồn lách. Len lỏi… Ào… Ào…, gió chợt nổi lên, đẩy tôi đi, nhưng tôi không sợ hãi, gió nâng tôi lên, dịu dàng mà dữ dội, đẩy tôi vào vòng xoáy của gió. Điên cuồng. Chao đảo. Mạnh mẽ. Lại mơ màng. Êm ái. Gió ấm quá, gió cháy bỏng, đốt lửa tim tôi. Tôi như mê đi, say đi trong hơi thở của gió… Gió…
Anh là Gió. Em gặp anh vào một ngày đầy gió, ở một nơi ngập gió. Em vẫn tự hỏi bản thân mình sao một người không gây được ấn tượng gì đặc biệt nơi em lần đầu gặp gỡ lại có thể khiến em bị tác động mạnh đến thế.
Nơi này như là nhà của gió, ngày cũng như đêm, gió lao tới từ đại dương, rồi lại chạy ra từ đất liền. Gió nhảy múa, xoay tròn trong vũ điệu của riêng mình, lúc du dương, dìu dặt, khi sống động, mạnh mẽ. Gió lăng nhăng lắm, cứ lang thang khắp chốn, thì thầm vào tai những cô nàng tóc xanh lời đường mật, khiến các cô cứ ngả nghiêng cười rúc rích. Rồi lại như trẻ thơ, gió chạy ào ra biển, tinh nghịch hất tung chiếc váy đính kim sa lấp lánh của nàng biển dịu dàng, khiến cô nàng bực tức đuổi gió đi. Gió vút lên theo những cánh diều hâu, liệng lên cao rồi lại sa xuống thấp. Gió chạy hoài không nghỉ, vì gió đâu biết mệt bao giờ. Cũng có khi như tức giận, gió rít lên, lật tung mọi thứ, gió xoáy trên cao, gọi mây, gọi sấm, gọi chớp, ầm ầm trút cơn thịnh nộ xuống nhân gian.
Em gặp anh ở nhà của gió. Tên anh là Đèn Biển, có lẽ vì thế mà anh rất cao và nụ cười sáng rực rỡ. Nhưng những cái đó cũng chỉ lướt qua như một con gió ban mai dịu dàng, không để lại trong tâm trí dù chỉ một chút bụi làm tin.
Em đã từng ghét mưa. Ghét cay ghét đắng. Trước khi gặp anh. Em ghét cái cảm giác lầy lội, ướt át và ảm đạm. Em ghét những mũi tên xiên chéo cắm liên tiếp lên da thịt những cái nhói đau.
Nhưng giờ em mong mưa đến lạ, vì chỉ mưa mới có thể mang đến cho gió một hình hài, vì chỉ khi mưa em mới cảm nhận được cái ấm áp của gió, vì chỉ cái đau rát của những hạt mưa mới cuốn đi được nỗi nhớ tràn trong trái tim em.
Em cứ lao đi, kệ mưa, kệ gió, kệ chính bản thân mình. Trước mắt em chẳng có gì ngoài cái màn trắng xóa vương vương trên mắt kính. Em tự hỏi lòng mình sao mưa mặn thế?...
RẦM!!!!
Em đoán chắc mình đã đâm vào ai đó? Em cũng chẳng còn tâm trí để quan tâm nữa. Và em nghĩ mình đã bị ngã, và có lẽ nạn nhân của em cũng bị ngã, em cũng chẳng quan tâm nữa.
- Em có sao không?
Giờ thì em bắt buộc phải trở về thực tại rồi, bắt buộc phải quan tâm rồi.
- Dạ, em không sao, xin lỗi anh ạ!
- Uh, không sao, em có bị thương ở đâu không? Để anh dắt xe lên vỉa hè đã nhé!
Kể cũng buồn cười, sao nạn nhân của em – một người hoàn toàn xa lạ, không những không trách cứ, mắng mỏ và bắt đền em, lại còn ân cần và dịu dàng với em như thế? Còn anh – tình yêu đầu tiên của em – người em đã trao trọn cả con tim lại lạnh lùng và tàn nhẫn với em đến thế. Và chỉ cái ý nghĩ ấy thôi cũng đủ khiến em bật khóc, vậy là em cứ thế òa lên giữa đường, ngồi bệt xuống cái vỉa hè ẩm ướt và bẩn thỉu mà ôm mặt khóc. Sao anh nỡ làm thế với em hả Gió? Sao anh len lỏi vào tim em, mở cánh cửa em đã đóng? Sao anh mơn man đùa giỡn trên trái tim mỏng manh của em? Sao anh giận dữ ồ ạt hất tung em khi anh không vừa ý? Sao anh lạnh lùng bước ra khỏi cuộc đời em?... Sao lại thế hả Gió?
- Em có sao không? Em đau ở đâu ah?
Sao anh ấy vẫn chưa đi? Sao trên đời có người kì quặc vậy chứ?
conbechiyeuthangbe
Mod
Mod
conbechiyeuthangbe

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió... Đề nghị đóng góp ý tưởng để viết tiếp   Gió... Đề nghị đóng góp ý tưởng để viết tiếp Icon_minitimeWed Apr 06, 2011 8:12 pm

hay v~ trưởng ý :X:X:X:X:X viết tiếp đi m, muốn đọc nốt :))
thanh chocolate
Thành viên mới
Thành viên mới
thanh chocolate

Bài gửiTiêu đề: huhu   Gió... Đề nghị đóng góp ý tưởng để viết tiếp Icon_minitimeThu Apr 07, 2011 7:01 pm

tao cũng muốn viết tiếp lắm, ng mà cảm hứng nó bay mất r` chả biết viết tiếp thế nèo!!!!!!! funny53 funny22
conbechiyeuthangbe
Mod
Mod
conbechiyeuthangbe

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió... Đề nghị đóng góp ý tưởng để viết tiếp   Gió... Đề nghị đóng góp ý tưởng để viết tiếp Icon_minitimeTue Apr 12, 2011 1:01 pm

nghĩ đê :-w nàng cứ tưởng tượng nam chính là việt anh còn nữ chính là thảo trần ý :") thế có pải dễ viết hơn k =)) funny03 funny03 funny03 funny03
Admin
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió... Đề nghị đóng góp ý tưởng để viết tiếp   Gió... Đề nghị đóng góp ý tưởng để viết tiếp Icon_minitimeMon May 09, 2011 8:34 am

Hic, nếu mà tưởng tượng như thế không khéo nó còn chẳng có tú ý tưởng nào nữa ý :banhbao6: :banhbao6:
https://chuyenvan10-13.forumvi.net
conbechiyeuthangbe
Mod
Mod
conbechiyeuthangbe

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió... Đề nghị đóng góp ý tưởng để viết tiếp   Gió... Đề nghị đóng góp ý tưởng để viết tiếp Icon_minitimeThu May 12, 2011 8:20 pm

thì đang từ truyện tình cảm lãng mạn sang truyện cười luôn =)) cũng hay mà
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió... Đề nghị đóng góp ý tưởng để viết tiếp   Gió... Đề nghị đóng góp ý tưởng để viết tiếp Icon_minitime

Gió... Đề nghị đóng góp ý tưởng để viết tiếp
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» đề nghị admin bổ sung thêm các emo
» ^.^ danh ngôn tình yêu ^.^
» Báo động khẩn cấp
» Một bài viết hay cho bài số 1
» bài viết số 3